Development (trunk) - en to vi translation catalogue (704 entries)

en:  Post Type
vi: Loại bài đăng

en:  Taxonomy
vi: Nguyên tắc phân loại

en:  characters. Most search engines use a maximum of %s chars for the %s.
vi: ký tự. Hầu hết các công cụ tìm kiếm sử dụng tối đa %s ký tự cho %s.

en:  characters. Open Graph allows up to a maximum of %s chars for the %s.
vi: ký tự, Đồ thị mở cho phép tối đa %s ký tự cho %s.

en: %%tax_%s%% - This post's associated %s taxonomy title
vi: %%tax_%s%% - Bài đăng này liên quan đến tiêu đề phân loại %s

en: %404_title% - Additional 404 title input"
vi: %404_title% - Đầu vào tiêu đề 404 bổ sung"

en: %archive_title - The original archive title given by wordpress
vi: %archive_title - Tiêu đề lưu trữ gốc được cho bởi wordpress

en: %author% - The original archive title given by wordpress, e.g. "Steve" or "John Smith"
vi: %author% - Tiêu đề lưu trữ gốc được cho bởi wordpress, ví dụ: "Steve" hoặc "John Smith"

en: %blog_description% - Your blog description
vi: %blog_description% - Miêu tả blog của bạn

en: %blog_title% - Your blog title
vi: %blog_title% - Tiêu đề blog của bạn

en: %category% - Alias for %category_title%
vi: %category% - Tên hiệu cho %category_title%

en: %category_description% - The description of the category
vi: %category_description% - Miêu tả của chuyên mục

en: %category_title% - The (main) category of the post
vi: %category_title% - Chuyên mục (chính) của bài đăng

en: %category_title% - The original title of the category
vi: %category_title% - Tiêu đề gốc của chuyên mục

en: %date% - The original archive title given by wordpress, e.g. "2007" or "2007 August"
vi: %date% - Tiêu đề lưu trữ gốc được cho bởi wordpress, ví dụ: "2007" hoặc "Tháng tám 2007"

en: %day% - The original archive day given by wordpress, e.g. "17"
vi: %day% - Ngày lưu trữ gốc được cho bởi wordpress, ví dụ "17"

en: %description% - The original description as determined by the plugin, e.g. the excerpt if one is set or an auto-generated one if that option is set
vi: %description% - Miêu tả gốc được xác định bởi plugin, ví dụ: đoạn trích nếu được thiết lập hoặc đoạn trích tự tạo nếu tuỳ chọn đó được thiết lập

en: %month% - The original archive month given by wordpress, e.g. "August"
vi: %month% - Tháng lưu trữ gốc được cho bởi wordpress, ví dụ  "Tháng tám"

en: %page% - The page number
vi: %page% - Số trang

en: %page_author_firstname% - This page's author' first name (capitalized)
vi: %page_author_firstname% - Tên của tác giả trang này (viết hoa)

en: %page_author_lastname% - This page's author' last name (capitalized)
vi: %page_author_lastname% - Họ của tác giả trang này (viết hoa)

en: %page_author_login% - This page's author' login
vi: %page_author_login% - Tên đăng nhập của tác giả trang này

en: %page_author_nicename% - This page's author' nicename
vi: %page_author_nicename% - Tên của tác giả trang này

en: %page_title% - The original title of the page
vi: %page_title% - Tiêu đề gốc của trang

en: %post_author_firstname% - This post's author' first name (capitalized)
vi: %post_author_firstname% - Tên tác giả của bài đăng này (viết hoa)

en: %post_author_lastname% - This post's author' last name (capitalized)
vi: %post_author_lastname% - Họ tác giả của bài đăng này (viết hoa)

en: %post_author_login% - This post's author' login
vi: %post_author_login% - Tên đăng nhập của tác giả bài đăng này

en: %post_author_nicename% - This post's author' nicename
vi: %post_author_nicename% - Tên tác giả của bài đăng này

en: %post_title% - The original title of the post
vi: %post_title% - Tiêu đề gốc của bài đăng

en: %post_title% - The original title of the post.
vi: %post_title% - Tiêu đề gốc của bài đăng.

en: %request_url% - The original URL path, like "/url-that-does-not-exist/"
vi: %request_url% - Đường dẫn URL gốc, ví dụ "/url-that-does-not-exist/"

en: %request_words% - The URL path in human readable form, like "Url That Does Not Exist"
vi: %request_words% - Đường dẫn URL trong mẫu có thể đọc được, như "Url Không Tồn Tại"

en: %s Plugin Options
vi: %s Tuỳ chọn Plugin

en: %search% - What was searched for
vi: %search% - Những gì đã được tìm kiếm

en: %tag% - The name of the tag
vi: %tag% - Tên của thẻ

en: %wp_title% - The original wordpress title, e.g. post_title for posts
vi: %wp_title% - Tiêu đề wordpress gốc, ví dụ post_title cho bài đăng

en: %year% - The original archive year given by wordpress, e.g. "2007"
vi: %year% - Năm lưu trữ gốc được cho bởi wordpress, ví dụ "2007"

en: .htaccess editor
vi: Trình sửa .htaccess

en: 404 Title Format:
vi: 404 Định dạng tiêu đề:

en: <b>Warning:</b> Line not matched: <b>"%s"</b>, On Line: <b>%s</b>
vi: <b>Cảnh báo:</b> Dòng không khớp: <b>"%s"</b>, Trên dòng: <b>%s</b>

en: <b>Warning:</b> This following post could not be found: <b>"%s"</b>
vi: <b>Cảnh báo:</b> Bài đăng sau không thể tìm thấy: <b>"%s"</b>

en: A comma separated list of your most important keywords for this page that will be written as META keywords.
vi: Danh sách các từ khoá quan trọng nhất cho trang này phân cách nhau bởi dấu phẩy, được viết như từ khoá META.

en: A custom title that shows up in the title tag for this page.
vi: Tiêu đề tuỳ chỉnh xuất hiện trong thẻ tiêu đề cho trang này.

en: A preview of what this page might look like in search engine results.
vi: Xem trước trang này trong các kết quả bộ máy tìm kiếm.

en: About
vi: Về chúng tôi

en: Access our Premium Support Forums
vi: Truy cập Diễn đàn hỗ trợ cao cấp của chúng tôi

en: Activate this feature to add Social Meta data to your site to deliver closer integration between your website/blog and Facebook, Twitter, and Google+.
vi: Kích hoạt tính năng này để thêm dữ liệu Meta Xã hội đến trang của bạn và cung cấp các tích hợp gần hơn giữa trang web/blog của bạn và Facebook, Twitter, Google+.

en: Active Theme
vi: Chủ đề hoạt động

en: Activity
vi: Hoạt động

en: Actor
vi: Diễn viên

en: Add Rule
vi: Thêm Quy tắc

en: Add URL
vi: Thêm URL

en: Add URLs for your website's social profiles here (Facebook, Twitter, Google+, Instagram, LinkedIn), one per line.
vi: Thêm URL cho hồ sơ xã hội của trang web của bạn tại đây (Facebook, Twitter, Google+, Instagram, LinkedIn), mỗi URL một dòng.

en: Add a list of additional domains to track here.  Enter one domain name per line without the http://.
vi: Thêm danh sách tên miền bổ sung để theo dõi tại đây. Nhập một tên miền mỗi dòng và không chứa http://.

en: Add markup to display the Google Sitelinks Search Box next to your search results in Google.
vi: Thêm đoạn trích để hiển thị Hộp Tìm Kiếm Liên kết trang Google bên cạnh kết quả tìm kiếm của bạn trong Google.

en: Add markup to tell Google the preferred name for your website.
vi: Thêm đoạn trích để báo với Google tên ưa thích cho trang web của bạn.

en: Add the name of the person or organization who owns these profiles.
vi: Thêm tên người hoặc tổ chức sở hữu những hồ sơ này.

en: Additional Blog Page Headers:
vi: Phần đầu trang blog bổ sung:

en: Additional Domains:
vi: Tên miền bổ sung:

en: Additional Front Page Headers:
vi: Phần đầu trang chủ bổ sung:

en: Additional Page Headers:
vi: Phần đầu trang bổ sung:

en: Additional Pages
vi: Các trang bổ sung

en: Additional Post Headers:
vi: Phần đầu bài đăng bổ sung:

en: Advanced Analytics Options:
vi: Tuỳ chọn Analytics nâng cao:

en: Advanced Authorship Options:
vi: Tuỳ chọn tác quyền nâng cao:

en: Advanced Settings
vi: Cài đặt nâng cao

en: All In One SEO Pack
vi: Gói SEO Tất Cả Trong Một

en: All Post Types
vi: Tất cả các loại bài đăng

en: All Taxonomies
vi: Tất cả nguyên tắc phân loại

en: All donations support continued development of this free software.
vi: Tất cả quyên góp hỗ trợ chúng tôi tiếp tục phát triển phần mềm miễn phí này.

en: All in One SEO
vi: SEO Tất Cả Trong Một

en: All in One SEO Options Updated.
vi: Tuỳ chọn SEO Tất Cả Trong Một đã cập nhật.

en: All in One SEO Pack Pro Debug Info
vi: Thông tin gỡ lỗi Gói SEO Tất Cả Trong Một Pro

en: All in One SEO Pack has detected that a plugin(s) or theme is also outputting social meta tags on your site.  You can view this social meta in the source code of your site (check your browser help for instructions on how to view source code).
vi: Gói SEO Tất Cả Trong Một đã phát hiện một plugin hoặc chủ đề cũng được xuất ra các thẻ meta xã hội trên trang của bạn. Bạn có thể xem meta xã hội này trong mã nguồn trang của bạn (kiểm tra trợ giúp trong trình duyệt của bạn để được hướng dẫn cách xem mã nguồn).

en: All in One SEO Pro Plugin Changelog
vi: Nhật ký các thay đổi Plugin SEO Tất Cả Trong Một Pro

en: All in One SEO Pro Plugin Support Forum
vi: Diễn đàn hỗ trợ plugin SEO Tất Cả Trong Một Pro

en: Allows you to specify the maximum number of posts in a sitemap (up to 50,000).
vi: Cho phép bạn chỉ định số bài đăng tối đa trong một sơ đồ trang (lên đến 50.000).

en: Allows your authors to be identified by their Facebook pages as content authors on the Opengraph meta for their articles.
vi: Cho phép tác giả của bạn được xác định bởi trang Facebook của họ như tác giả nội dung trên thẻ meta đồ thị mở cho bài viết của họ.

en: Allows your authors to be identified by their Twitter usernames as content creators on the Twitter cards for their posts.
vi: Cho phép tác giả của bạn được xác định bởi tên đăng nhập Twitter của họ như là người tạo nội dung trên thẻ Twitter cho bài đăng của họ.

en: Anonymize IP Addresses:
vi: Địa chỉ IP ẩn danh:

en: Apache module %s is required!
vi: Yêu cầu Apache module %s!

en: Archive Title Format:
vi: Định dạng tiêu đề tài liệu lưu trữ:

en: Are the social profile links for your website for a person or an organization?
vi: Các liên kết hồ sơ xã hội cho trang web của bạn cho người hay tổ chức?

en: Article
vi: Bài viết

en: Article Section
vi: Phần bài viết

en: Article Tags
vi: Thẻ bài viết

en: As the name implies, this will be the Meta Title of your homepage. This is independent of any other option. If not set, the default Site Title (found in WordPress under Settings, General, Site Title) will be used.
vi: Giống như tên của nó, đây sẽ là Tiêu đề Meta trang chủ của bạn. Nó độc lập với bất kỳ tuỳ chọn nào khác. Nếu không thiết lập, Tiêu đề Trang mặc định (thấy trong WordPress dưới mục Cài đặt, Chung, Tiêu đề trang) sẽ được sử dụng.

en: Associated Name
vi: Tên liên kết

en: Athlete
vi: Vận động viên

en: Author
vi: Tác giả

en: Author Archive Title Format:
vi: Định dạng tiêu đề tác giả lưu trữ:

en: Auto
vi: Tự động

en: Autogenerate Descriptions:
vi: Tự động tạo miêu tả:

en: Autogenerate OG Descriptions
vi: Tự động tạo miêu tả OG

en: Automatically Generate Article Tags
vi: Tạo tự động thẻ bài viết

en: Automatically generate article tags for Facebook type article when not provided.
vi: Tạo tự động thẻ bài viết cho loại bài viết Facebook khi không được cung cấp.

en: Avoid Using The Excerpt In Descriptions:
vi: Tránh sử dụng đoạn trích trong miêu tả:

en: Bad Bot Blocker
vi: Trình chặn chương trình xấu

en: Band
vi: Ban nhạc

en: Bing Webmaster Center:
vi: Trung tâm Bing Webmaster:

en: Block bad robots via Apaache .htaccess rules. Warning: this will change your web server configuration, make sure you are able to edit this file manually as well.
vi: Chặn robot xấu qua các nguyên tắc Appache .htaccess. Cảnh báo: việc này sẽ thay đổi cài đặt máy chủ web của bạn, đảm bảo rằng bạn có thể chỉnh sửa tập tin này thủ công.

en: Block requests from user agents that are known to misbehave with 503.
vi: Yêu cầu chặn từ đại lý người dùng do hành động sai.

en: Blocked bot with IP %s -- matched referer %s found in blocklist.
vi: Chương trình đã chặn với IP %s -- khớp với người giới thiệu %s tìm thấy trong danh sách chặn

en: Blocked bot with IP %s -- matched user agent %s found in blocklist.
vi: Chương trình đã chặn với IP %s -- khớp với đại lý người dùng %s tìm thấy trong danh sách chặn

en: Blog on front page detected, suggested Facebook Object Type is 'blog'.
vi: Đã phát hiện blog trên trang đầu, đề nghị Loại đối tượng Facebook là 'blog'

en: Book
vi: Sách

en: Cancel
vi: Hủy

en: Canonical URLs:
vi: URLs hợp quy:

en: Capitalize Category Titles:
vi: Viết hoa tiêu đề chuyên mục:

en: Category Title Format:
vi: Định dạng tiêu đề chuyên mục:

en: Cause
vi: Nguyên nhân

en: Check this and All in One SEO Pack will create a log of important events (all-in-one-seo-pack.log) in its plugin directory which might help debugging. Make sure this directory is writable.
vi: Đánh dấu nó và Gói SEO Tất Cả Trong Một sẽ tạo nhật ký các sự kiện quan trọng (all_in_one_seo_pack.log) trong thư mục plugin của nó, giúp cho việc gỡ lỗi. Hãy đảm bảo rằng thư mục này có thể ghi lên.

en: Check this and Category Titles will have the first letter of each word capitalized.
vi: Đánh dấu nó và Tiêu đề chuyên mục sẽ viết hoa chữ cái đầu tiên của mỗi từ.

en: Check this and Search Page Titles and Tag Page Titles will have the first letter of each word capitalized.
vi: Đánh dấu nó và Tiêu đề trang tìm kiếm, Tiêu đề trang thẻ sẽ viết hoa chữ cái đầu tiên của mỗi từ.

en: Check this and shortcodes will get executed for descriptions auto-generated from content.
vi: Đánh dấu để các mã ngắn được thực hiện cho miêu tả tự tạo từ nội dung.

en: Check this and your Meta Descriptions will be auto-generated from your excerpt or content.
vi: Đánh dấu để Miêu tả Meta của bạn được tự động tạo từ đoạn trích hoặc nội dung của bạn.

en: Check this and your Meta Descriptions will be removed from page 2 or later of paginated content.
vi: Đánh dấu để Miêu tả Meta của bạn được loại bỏ từ trang 2 hoặc tiếp sau của nội dung đã phân trang.

en: Check this and your Meta Descriptions won't be generated from the excerpt.
vi: Đánh dấu để Miêu tả Meta của bạn không được tạo từ đoạn trích.

en: Check this and your Open Graph descriptions will be auto-generated from your content.
vi: Đánh dấu nó, miêu tả Đồ thị Mở của bạn sẽ được tự tạo từ nội dung của bạn.

en: Check this box to ask Yahoo! not to use descriptions from the Yahoo! directory for this page.
vi: Đánh dấu hộp này để yêu cầu Yahoo! không sử dụng miêu tả từ Yahoo! directory cho trang này.

en: Check this box to ask Yahoo! not to use descriptions from the Yahoo! directory for your entire site.
vi: Đánh dấu hộp này để yêu cầu Yahoo! không sử dụng miêu tả từ Yahoo! directory cho toàn bộ trang của bạn.

en: Check this box to ask search engines not to follow links from this page.
vi: Đánh dấu hộp này để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không theo dõi các liên kết từ trang này.

en: Check this box to ask search engines not to index this page.
vi: Đánh dấu hộp này để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không lập chỉ mục trang này.

en: Check this box to ask search engines not to use descriptions from the Open Directory Project for this page.
vi: Đánh dấu hộp này để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không sử dụng miêu tả từ Dự án Thư mục Mở cho trang này.

en: Check this box to ask search engines not to use descriptions from the Open Directory Project for your entire site.
vi: Đánh dấu hộp này để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không sử dụng miêu tả từ Dự án Thư mục Mở cho toàn bộ trang của bạn.

en: Check this if you want to track outbound links with Google Analytics.
vi: Đánh dấu nếu bạn muốn theo dõi liên kết outbound với Google Analytics.

en: Check this if you want to use All in One SEO Pack with any Custom Post Types on this site.
vi: Đánh dấu nếu bạn muốn sử dụng Gói SEO Tất Cả Trong Một với bất kỳ Loại bài đăng tuỳ chình nào trên trang này.

en: Check this if you want your categories for a given post used as the Meta Keywords for this post (in addition to any keywords you specify on the Edit Post screen).
vi: Đánh dấu nếu bạn muốn các chuyên mục của bạn cho một bài đăng được sử dụng như Từ khoá Meta cho bài đăng này (bổ sung thêm bất kỳ từ khoá nào bạn chỉ rõ trên màn hình Chỉnh sửa bài đăng).

en: Check this if you want your keywords on your Posts page (set in WordPress under Settings, Reading, Front Page Displays) and your archive pages to be dynamically generated from the keywords of the posts showing on that page.  If unchecked, it will use the keywords set in the edit page screen for the posts page.
vi: Đánh dấu nếu bạn muốn các từ khoá của bạn trên trang Bài đăng của bạn (thiết lập trong WordPress tại Cài đặt, Đọc, Hiển thị Trang đầu) và các trang lưu trữ của bạn được tạo động từ từ khoá bài viết hiển thị trên trang đó. Nếu bạn không đánh dấu, nó sẽ sử dụng từ khoá được đặt trong màn hình chỉnh sửa trang cho trang bài đăng.

en: Check this if you want your tags for a given post used as the Meta Keywords for this post (in addition to any keywords you specify on the Edit Post screen).
vi: Đánh dấu nếu bạn muốn các thẻ của bạn cho một bài đăng được sử dụng như Từ khoá Mtea cho bài đăng này (bổ sung thêm bất kỳ từ khoá nào bạn chỉ rõ trên màn hình Chỉnh sửa bài đăng).

en: Check this to add All in One SEO Pack to the Admin Bar for easy access to your SEO settings.
vi: Đánh dấu để thêm Gói SEO Tất Cả Trong Một vào Thanh quản trị để dễ dàng truy cập cài đặt SEO của bạn.

en: Check this to ask search engines not to follow links from paginated pages/posts. Useful for avoiding duplicate content.
vi: Đánh dấu để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không theo dõi các liên kết từ các trang/bài đăng đã phân trang. Hữu ích cho việc tránh các nội dung trùng lặp.

en: Check this to ask search engines not to index Author Archives. Useful for avoiding duplicate content.
vi: Đánh dấu để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không lập chỉ mục Tác giả lưu trữ. Hữu ích cho việc tránh các nội dung trùng lặp.

en: Check this to ask search engines not to index Category Archives. Useful for avoiding duplicate content.
vi: Đánh dấu để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không lập chỉ mục Chuyên mục lưu trữ. Hữu ích cho việc tránh các nội dung trùng lặp.

en: Check this to ask search engines not to index Date Archives. Useful for avoiding duplicate content.
vi: Đánh dấu để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không lập chỉ mục Ngày lưu trữ. Hữu ích cho việc tránh các nội dung trùng lặp.

en: Check this to ask search engines not to index Tag Archives. Useful for avoiding duplicate content.
vi: Đánh dấu để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không lập chỉ mục Thẻ lưu trữ. Hữu ích cho việc tránh các nội dung trùng lặp.

en: Check this to ask search engines not to index custom Taxonomy archive pages. Useful for avoiding duplicate content.
vi: Đánh dấu để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không lập chỉ mục Phân loại trang lưu trữ tuỳ chỉnh. Hữu ích cho việc tránh các nội dung trùng lặp.

en: Check this to ask search engines not to index paginated pages/posts. Useful for avoiding duplicate content.
vi: Đánh dấu để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không lập chỉ mục các trang/bài đăng đã phân trang. Hữu ích cho việc tránh các nội dung trùng lặp.

en: Check this to ask search engines not to index the 404 page.
vi: Đánh dấu để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không lập chỉ mục Trang 404.

en: Check this to ask search engines not to index the Search page. Useful for avoiding duplicate content.
vi: Đánh dấu để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không lập chỉ mục Trang tìm kiếm. Hữu ích cho việc tránh các nội dung trùng lặp.

en: Check this to edit the list of disallowed user agents for blocking bad bots.
vi: Kiểm tra điều này để chỉnh sửa danh sách các đại lý người dùng không được phép để chặn các chương trình xấu.

en: Check this to move the All in One SEO Pack menu item to the top of your WordPress Dashboard menu.
vi: Đánh dấu để di chuyển mục menu Gói SEO Tất Cả Trong Một đến vị trí trên đầu menu Bảng điều khiển WordPress của bạn.

en: Check this to prevent your Description from being truncated regardless of its length.
vi: Đánh dấu để ngăn chặn Miêu tả của bạn không bị rút ngắn bất kể độ dài.

en: Check this to remove the Google Plus field from the user profile screen.
vi: Đánh dấu để loại bỏ trường Google Plus từ màn hình hồ sơ người dùng.

en: Check this to support Schema.org markup, i.e., itemprop on supported metadata.
vi: Đánh dấu để hỗ trợ đánh dấu Schema.org, ví dụ: itemprop trên metadata được hỗ trợ.

en: Check this to unprotect internal postmeta fields for use with XMLRPC. If you don't know what that is, leave it unchecked.
vi: Đánh dấu để ngưng bảo vệ các trường postmeta nội bộ sử dụng với XMLRPC. Nếu bạn không biết đó là gì, vui lòng không đánh dấu nó.

en: Check to use advanced Google Analytics options.
vi: Đánh dấu để sử dụng tuỳ chọn Google Analytics nâng cao.

en: Checking this box will use the Home Title and Home Description set in All in One SEO Pack, General Settings as the Open Graph title and description for your home page.
vi: Đánh dấu hộp này sẽ sử dụng Tiêu đề Trang chủ và Miêu tả Trang chủ đặt trong Gói SEO Tất Cả Trong Một, Cài đặt chung như tiêu đề Đồ thị mở và miêu tả cho trang chủ của bạn.

en: Checking this option uses the title, description, and keywords set on your static Front Page.
vi: Đánh dấu tuỳ chọn này sử dụng tiêu đề, miêu tả và từ khoả thiết lập trên Trang Đầu tĩnh của bạn.

en: Checking this option will allow you to customize Canonical URLs for specific posts.
vi: Đánh dấu tuỳ chọn này sẽ cho phép bạn tuỳ chỉnh URL hợp quy cho tất cả bài đăng cụ thể.

en: Checking this option will set the Canonical URL for all paginated content to the first page.
vi: Đánh dấu tuỳ chọn này sẽ đặt URL hợp quy cho tất cả nội dung phân trang trên trang đầu.

en: Choose a default value that best describes the content of your post type.
vi: Chọn một giá trị mặc định miêu tả tốt nhất nội dung loại bài đăng của bạn.

en: City
vi: Thành phố

en: Click for Help!
vi: Nhấn vào đây để được Giúp đỡ!

en: Click here for documentation on this setting
vi: Nhấn vào đây cho tài liệu trên cài đặt này

en: Click the Optimize button below and All in One SEO Pack will analyze your Robots.txt file to make sure it complies with the standards for Robots.txt files.  The results will be displayed in a table below.
vi: Nhấn nút Tối ưu hoá bên dưới và Gói SEO Tất Cả Trong Một sẽ phân tích tập tin Robots.txt của bạn để đảm bảo nó phù hợp với các tiêu chuẩn cho tập tin Robots.txt. Kết quả sẽ được hiển thị trong bảng dưới đây.

en: Coming Soon...
vi: Sắp xuất hiện...

en: Company
vi: Công ty

en: Connect With Google Analytics
vi: Kết nối với Google Analytics

en: Couldn't find file %s!
vi: Không thể tìm thấy tập tin %s!

en: Couldn't rename file %s!
vi: Không thể đổi tên tập tin %s!

en: Country
vi: Quốc gia

en: Create Compressed Sitemap
vi: Tạo sơ đồ trang nén

en: Create a Robots.txt File
vi: Tạo tập tin Robots.txt

en: Create a compressed sitemap file in .xml.gz format.
vi: Tạo một tập tin sơ đồ trang nén trong định dạng .xml.gz

en: Create and manage your XML Sitemaps using this feature and submit your XML Sitemap to Google, Bing/Yahoo and Ask.com.
vi: Tạo và quản lý Sơ đồ trang XML của bạn sử dụng tính năng này và gửi Sơ đồ trang SML của bạn cho Google, Bing/Yahoo và Ask.com.

en: Current File
vi: Tập tin hiện tại

en: Custom Canonical URL
vi: Tuỳ chỉnh URL hợp quy

en: Custom Image
vi: Tuỳ chỉnh ảnh

en: Custom Post Type Settings
vi: Cài đặt loại bài đăng tuỳ chỉnh

en: Custom Video
vi: Tuỳ chỉnh video

en: Custom titles:
vi: Tiêu đề tuỳ chỉnh:

en: Daily
vi: Hằng ngày

en: Daily scheduled sitemap check has finished.
vi: Kiểm tra sơ đồ trang theo lịch trình hằng ngày đã hoàn thành.

en: Date Archive Title Format:
vi: Định dạng tiêu đề ngày lưu trữ:

en: Debug Log
vi: Nhật ký gỡ lỗi

en: Debug This Post
vi: Gỡ lỗi bài đăng này

en: Debug Warning: All in One SEO Pack meta data was included again from %s filter. Called %s times!
vi: Cảnh báo gỡ lỗi: Dữ liệu meta Gói SEO Tất Cả Trong Một đã được bao gồm một lần nữa từ bộ lọc %s. Đã gọi %s lần!

en: Default
vi: Mặc định

en: Default - nofollow
vi: Mặc định - không theo dõi

en: Default - noindex
vi: Mặc định - không lập chỉ mục

en: Default - noodp
vi: Mặc định - không odp

en: Default - noydir
vi: Mặc định - không ydir

en: Default Image
vi: Ảnh mặc định

en: Default Image Height
vi: Chiều cao ảnh mặc định

en: Default Image Width
vi: Chiều rộng ảnh mặc định

en: Default OG:Image
vi: Mặc định OG:Ảnh

en: Default Twitter Card
vi: Thẻ Twitter mặc định

en: Default to NOFOLLOW:
vi: Mặc định thành KHÔNG THEO DÕI:

en: Default to NOINDEX:
vi: Mặc định thành KHÔNG CHỈ MỤC:

en: Default to NOODP:
vi: Mặc định thành KHÔNG ODP:

en: Default to NOYDIR:
vi: Mặc định thành KHÔNG YDIR:

en: Delete Conflicting Files
vi: Xoá các tập tin đang xung đột

en: Delete Robots.txt File
vi: Xoá tập tin Robots.txt

en: Deleted %s.
vi: Đã xoá %s.

en: Description
vi: Miêu tả

en: Description Format
vi: Định dạng miêu tả

en: Did not notify %s about changes to your sitemap.
vi: Không thông báo cho %s về các thay đổi đến sơ đồ trang của bạn.

en: Director
vi: Giám đốc

en: Directory Path
vi: Đường dẫn thư mục

en: Disable Google Analytics
vi: Vô hiệu hoá Google Analytics

en: Disable Google Analytics on this page.
vi: Vô hiệu hoá Google Analytics trên trang này.

en: Disable Google Plus Profile:
vi: Vô hiệu hoá Hồ sơ Google Plus:

en: Disable SEO on this page.
vi: Vô hiệu hoá SEO trên trang này

en: Disable on this page/post
vi: Vô hiệu hoá trên trang/bài đăng này

en: Disabled
vi: Đã vô hiệu hoá

en: Disconnect From Google Analytics
vi: Ngắt kết nối khỏi Google Analytics

en: Display Advertiser Tracking:
vi: Hiển thị theo dõi nhà quảng cáo:

en: Display Google Authorship:
vi: Hiển thị Google Authorship:

en: Display Menu At The Top:
vi: Hiển thị menu ở đầu:

en: Display Menu In Admin Bar:
vi: Hiển thị menu trong thanh quản trị:

en: Display Publisher Meta on Front Page:
vi: Hiển thị Meta Publisher trên trang đầu:

en: Display Settings
vi: Cài đặt hiển thị

en: Display Sitelinks Search Box:
vi: Hiển thị Hộp tìm kiếm liên kết trang:

en: Disregard Changes
vi: Bỏ qua các thay đổi

en: Do Not Override
vi: Không ghi đè

en: Documentation
vi: Tài liệu hướng dẫn

en: Don't display this page in the sitemap.
vi: Không hiển thị trang này trong sơ đồ trang.

en: Donate
vi: Góp tặng

en: Donate with Paypal
vi: Góp tặng bằng Paypal

en: Drink
vi: Nước uống

en: Duplicate %s Meta
vi: Sao chép Meta %s

en: Dynamic sitemap generation appears to be using the correct rewrite rules.
vi: Tạo sơ đồ trang động xuất hiện để sử dụng đúng quy tắc ghi đè.

en: Dynamic sitemap generation does not appear to be using the correct rewrite rules; please disable any other sitemap plugins or functionality on your site and reset your permalinks.
vi: Tạo sơ đồ trang động không xuất hiện để sử dụng đúng quy tắc ghi đè; vui lòng tắt bất kỳ plugin hoặc chức năng sơ đồ trang nào khác trên trang của bạn và cài đặt lại liên kết tĩnh của bạn.

en: Dynamically Generate Keywords for Posts Page/Archives:
vi: Tạo tự động các từ khoá cho các trang bài đăng/tài liệu lưu trữ:

en: Dynamically Generate Sitemap
vi: Tạo tự động sơ đồ trang

en: E-mail debug information
vi: Thông tin gỡ lỗi email

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit .htaccess
vi: Chỉnh sửa .htaccess

en: Edit Robots.txt
vi: Chỉnh sửa Robots.txt

en: Edit SEO
vi: Chỉnh sửa SEO

en: Edit robots.txt
vi: Chỉnh sửa robots.txt

en: Edit your robots.txt file and your .htaccess file to fine-tune your site.
vi: Chỉnh sửa tập tin robots.txt và tập tin .htaccess của bạn để tinh chỉnh trang của bạn.

en: Enable Advanced Options:
vi: Kích hoạt tuỳ chọn nâng cao:

en: Enable Custom Canonical URLs:
vi: Kích hoạt URL hợp quy tuỳ chỉnh:

en: Enable Facebook Meta for
vi: Kích hoạt Meta Facebook cho

en: Enable Sitemap Indexes
vi: Kích hoạt chỉ mục sơ đồ trang

en: Enable this to display advanced options for controlling Google Plus authorship information on your website.
vi: Kích hoạt để hiển thị các tuỳ chọ nâng cao cho việc kiểm soát thông tin tác quyền Google Plus trên trang web của bạn.

en: Enabled
vi: Đã kích hoạt

en: Enhanced Ecommerce:
vi: Thương mại điện tử tăng cường:

en: Enhanced Link Attribution:
vi: Thuộc tính liên kết tăng cường:

en: Enter a comma separated list of pages here to be excluded by All in One SEO Pack.  This is helpful when using plugins which generate their own non-WordPress dynamic pages.  Ex: <em>/forum/, /contact/</em>  For instance, if you want to exclude the virtual pages generated by a forum plugin, all you have to do is add forum or /forum or /forum/ or and any URL with the word "forum" in it, such as http://mysite.com/forum or http://mysite.com/forum/someforumpage here and it will be excluded from All in One SEO Pack.
vi: Nhập danh sách trang được phân cách bởi dấu phẩy tại đây để loại trừ khỏi Gói SEO Tất Cả Trong Một. Việc này hữu ích khi sử dụng plugin tạo các trang động non-WordPress của riêng chúng.  Ví dụ: <em>/forum/, /contact/</em>  Cụ thể, nếu bạn muốn loại trừ các trang ảo được tạo bởi plugin diễn đàn, tất cả những gì bạn cần làm là thêm diễn đàn hoặc /forum hoặc /forum/ hoặc bất kỳ URL nào với chữ "forum" trong nó như http://mysite.com/forum hoặc http://mysite.com/forum/someforumpage tại đây và nó sẽ được loại trừ khỏi Gói SEO Tất Cả Trong Một.

en: Enter a comma separated list of your most important keywords for your site that will be written as Meta Keywords on your homepage. Don\'t stuff everything in here.
vi: Nhập một danh sách từ khoá quan trọng nhất cho trang của bạn phân cách nhau bởi dấu phẩy. Các từ khoá này sẽ đwọc viết như Từ khoá Meta trên trang chủ của bạn. Đừng đặt tất cả mọi từ khoá ở đây.

en: Enter information below for any additional links for your sitemap not already managed through WordPress.
vi: Nhập thông tin bên dưới cho bất kỳ liên kết bổ sung nào cho sơ đồ trang của bạn chưa được quản lý qua WordPress.

en: Enter the Twitter username associated with your website here.
vi: Nhập tên đăng nhập Twitter liên kết với trang web của bạn tại đây.

en: Enter the height for your Open Graph image in pixels (i.e. 600).
vi: Nhập chiều cao cho hình ảnh Đồ thị mở của bạn bằng pixel (ví dụ 600).

en: Enter the height for your Open Graph video in pixels (i.e. 600).
vi: Nhập chiều cao của video Đồ thị mở của bạn bằng pixel (ví dụ 600).

en: Enter the name of a custom field (or multiple field names separated by commas) to use that field to specify the Open Graph image on Pages or Posts.
vi: Nhập tên của một trường tuỳ chỉnh (hoặc tên nhiều trường được phân cách bởi dấu phẩy) để sử dụng trường này nhằm xác định hình ảnh Đồ thị mở trên các Trang hoặc Bài đăng.

en: Enter the name of your website here.
vi: Nhập tên trang web của bạn tại đây.

en: Enter the width for your Open Graph image in pixels (i.e. 600).
vi: Nhập chiều rộng cho hình ảnh Đồ thị mở của bạn bằng pixel (ví dụ 600).

en: Enter the width for your Open Graph video in pixels (i.e. 600).
vi: Nhập chiều rộng của video Đồ thị mở của bạn bằng pixel (ví dụ 600).

en: Enter your Google Analytics ID here to track visitor behavior on your site using Google Analytics.
vi: Nhập Google Analytics ID của bạn tại đây để theo dõi hành vi khách ghé thăm trên trang của bạn thông qua sử dụng Google Analytics.

en: Enter your Google+ Profile URL here to add the rel=“author” tag to your site for Google authorship. It is recommended that the URL you enter here should be your personal Google+ profile.  Use the Advanced Authorship Options below if you want greater control over the use of authorship.
vi: Nhập URL Hồ sơ Google+ của bạn tại đây để thêm thẻ rel=“author” vào trang của bạn cho tác quyền Google. Khuyến nghị rằng URL bạn nhập tại đây nên là hồ sơ cá nhân Google+ của bạn. Sử dụng Tuỳ chọn Tác quyền nâng cao dưới dây nếu bạn muốn kiểm soát tốt hơn việc sử dụng tác quyền.

en: Enter your domain name without the http:// to set your cookie domain.
vi: Nhập tên miền của bạn không chứa http:// để đặt tên miền cookie.

en: Enter your verification code here to verify your site with Bing Webmaster Tools.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/bing-webmaster-verification/' target='_blank'>Click here for documentation on this setting</a>
vi: Nhập mã xác thực của bạn tại đây để xác thực trang của bạn với Công cụ Bing Webmaster..<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/bing-webmaster-verification/' target='_blank'>Nhấn vào đây cho tài liệu hướng dẫn trên cài đặt này</a>

en: Enter your verification code here to verify your site with Google Webmaster Tools.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/google-webmaster-tools-verification/' target='_blank'>Click here for documentation on this setting</a>
vi: Nhập mã xác thực của bạn tại đây để xác thực trang của bạn với Công cụ Google Webmaster.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/google-webmaster-tools-verification/' target='_blank'>Nhấn vào đây cho tài liệu hướng dẫn trên cài đặt này</a>

en: Enter your verification code here to verify your site with Pinterest.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/pinterest-site-verification/' target='_blank'>Click here for documentation on this setting</a>
vi: Nhập mã xác thực của bạn tại đây để xác thực trang của bạn với Pinterest.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/pinterest-site-verification/' target='_blank'>Nhấn vào đây cho tài liệu hướng dẫn trên cài đặt này</a>

en: Entries from these categories will be excluded from the sitemap.
vi: Các bài viết từ những chuyên mục này sẽ được loại trừ khỏi sơ đồ trang.

en: Episode
vi: Tập

en: Error: please enter an e-mail address before submitting.
vi: Lỗi: vui lòng nhập một địa chỉ email trước khi gửi.

en: Everywhere Else
vi: Khắp mọi nơi khác

en: Exclude From Sitemap
vi: Loại trừ khỏi sơ đồ trang

en: Exclude Pages:
vi: Ngoại trừ các trang:

en: Exclude Users From Tracking:
vi: Loại trừ người dùng khỏi theo dõi:

en: Exclude logged-in users from Google Analytics tracking by role.
vi: Loại trừ người dùng đã đăng nhập khỏi theo dõi Google Analytics bằng quy tắc.

en: Exclude site from Yahoo! Directory:
vi: Loại trừ trang từ Yahoo! Directory

en: Exclude site from the Open Directory Project:
vi: Loại trừ trang từ Dự án Thư mục Mở:

en: Excluded Categories
vi: Các chuyên mục đã loại trừ

en: Excluded Items
vi: Các mục đã loại trừ

en: Excluded Pages
vi: Các trang đã loại trừ

en: Export
vi: Xuất

en: Export Post Types:
vi: Xuất các loại bài đăng:

en: Export Settings
vi: Cài đặt xuất

en: Exports and imports your All in One SEO Pack plugin settings.
vi: Xuất và nhập các cài đặt Plugin Gói SEO Tất Cả Trong Một của bạn.

en: Facebook Debug
vi: Gỡ lỗi Facebook

en: Facebook Object Type
vi: Loại đối tượng Facebook

en: Facebook Settings
vi: Cài đặt Facebook

en: Failed to notify %s about changes to your sitemap at %s, error code %s.
vi: Thất bại khi thông báo cho %s về các thay đổi đến sơ đồ trang của bạn tại %s, mã lỗi %s.

en: Failed to notify %s about changes to your sitemap at %s, unable to access via wp_remote_get().
vi: Thất bại khi thông báo cho %s về các thay đổi đến sơ đồ trang của bạn tại %s, không thể truy cập wp_remote_get().

en: Failed to send to %s.
vi: Thất bại khi gửi đến %s.

en: Failed to update .htaccess rules!
vi: Cập nhật quy tắc .htaccess đã thất bại!

en: Feature Manager
vi: Trình quản lý tính năng

en: Featured Image
vi: Ảnh chức năng cho bài viết

en: File Editor
vi: Trình sửa tập tin

en: Filename Prefix
vi: Tiền tố tên tập tin

en: First Attached Image
vi: Hình ảnh được đính kèm đầu tiên

en: First Available Image
vi: Ảnh khả dụng đầu tiên

en: First Image In Content
vi: Hình ảnh đầu tiên trong nội dung

en: Follow us on Facebook
vi: Theo dõi chúng tôi trên Facebook

en: Follow us on Twitter
vi: Theo dõi chúng tôi trên Twitter

en: Food
vi: Thức ăn

en: Force Rewrites:
vi: Buộc viết lại:

en: Form submission error: verification check failed.
vi: Lỗi gửi mẫu: kiểm tra xác thực không thành công.

en: Frequencies
vi: Các tần suất

en: Front Page
vi: Trang Chủ

en: Game
vi: Trò chơi

en: General Settings
vi: Thiết lập chung

en: Generate Robots.txt
vi: Tạo Robots.txt

en: Generate and validate your robots.txt file to guide search engines through your site.
vi: Tạo và chứng thực tập tin robots.txt của bạn để hướng dẫn các công cj tìm kiếm thông qua trang của bạn.

en: Getting started? Read the Beginners Guide
vi: Mới bắt đầu? Đọc Hướng dẫn cho người mới

en: Google Plus Default Profile:
vi: Hồ sơ mặc định Google Plus:

en: Google Settings
vi: Cài đặt Google

en: Google Webmaster Tools:
vi: Công cụ Google Webmaster:

en: Government
vi: Chính phủ

en: Help
vi: Giúp đỡ

en: Home Article Tags
vi: Thẻ bài viết trang chủ

en: Home Description
vi: Miêu tả trang chủ

en: Home Description:
vi: Miêu tả trang chủ:

en: Home Image
vi: Hình ảnh trang chủ

en: Home Keywords (comma separated):
vi: Từ khoá trang chủ (phân cách bởi dấu phẩy):

en: Home Page Settings
vi: Cài đặt trang chủ

en: Home Page Title Format:
vi: Định dạng tiêu đề trang chủ:

en: Home Title
vi: Tiêu đề trang chủ

en: Home Title:
vi: Tiêu đề trang chủ:

en: Home URL
vi: URL trang chủ

en: Hotel
vi: Khách sạn

en: I enjoy this plugin and have made a donation:
vi: Tôi thích plugin này và sẵn sàng quyên góp:

en: Image
vi: Ảnh

en: Image From Custom Field
vi: Hình ảnh từ trường tuỳ chỉnh

en: Image Settings
vi: Cài đặt ảnh

en: Import
vi: Nhập

en: Importer & Exporter
vi: Trình nhập & Trình xuất

en: Include Author Archives in your sitemap.
vi: Bao gồm Tác Giả Lưu Trữ trong sơ đồ trang của bạn.

en: Include Author Pages
vi: Bao gồm Trang tác giả

en: Include Date Archive Pages
vi: Bao gồm ngày lưu trữ trang

en: Include Date Archives in your sitemap.
vi: Bao gồm Ngày Lưu Trữ trong sơ đồ trang của bạn.

en: Insert time
vi: Thêm thời gian

en: Join Our Mailing List
vi: Tham gia Danh sách gửi thư của chúng tôi

en: Join our mailing list for tips, tricks, and WordPress secrets.
vi: Tham gia danh sách gửi thư của chúng tôi để nhận các mẹo, thủ thuật và bí mật WordPress.

en: Keyword Settings
vi: Cài đặt từ khoá

en: Keywords (comma separated)
vi: Từ khoá (phân cách bằng dấu phẩy)

en: Landmark
vi: Ranh giới

en: Last Modified
vi: Chỉnh sửa lần cuối

en: Last modified date of the page.
vi: Ngày chỉnh sửa trang lần cuối.

en: Legend
vi: Chú giải

en: Link From Virtual Robots.txt
vi: Liên kết từ Robots.txt ảo

en: Link articles to the Facebook page associated with your website.
vi: Liên kết bài viết đến trang Facebook liên kết với trang web của bạn.

en: Log Of Blocked Bots
vi: Nhật ký các chương trình đã chặn

en: Log and show recent requests from blocked bots.
vi: Nhật ký và hiển thị các yêu cầu gần đây từ các chương trình đã chặn.

en: Log important events:
vi: Nhật ký các sự kiện quan trọng:

en: MYSQL Version
vi: Phiên bản MYSQL

en: Main Settings
vi: Cài Đặt Chính

en: Manually set the %s of your %s.
vi: Đặt thủ công %s của %s của bạn.

en: Manually set the frequency for the
vi: Đặt thủ công tần suất cho

en: Manually set the priority for the
vi: Đặt thủ công độ ưu tiên cho

en: Maximum Posts Per Sitemap
vi: Số bài đăng tối đa trên Sơ đồ trang

en: Media / Attachments
vi: Phương tiện / Đính kèm

en: Memory usage
vi: Bộ nhớ sử dụng

en: Menu Label
vi: Nhãn menu

en: Monthly
vi: Hằng tháng

en: More Information
vi: Thêm thông tin

en: Movie
vi: Phim

en: Multisite
vi: Nhiều trang

en: Musician
vi: Nhạc sĩ

en: My Amazon Wish List
vi: Danh sách ưa thích Amazon của tôi

en: Never Shorten Long Descriptions:
vi: Không bao giờ rút ngắn miêu tả dài:

en: No
vi: Không

en: No Pagination for Canonical URLs:
vi: Không phân trang cho URL hợp quy:

en: No Schedule
vi: Không có lịch trình

en: No duplicate meta tags found.
vi: Không sao chép thẻ meta đã tìm thấy.

en: No limit
vi: Không giới hạn

en: No requests yet.
vi: Chưa có yêu cầu.

en: No rules to update!
vi: Không có quy tắc để cập nhật!

en: Noindex Settings
vi: Cài đặt Không chỉ mục

en: Noindex Sitemap file
vi: Không lập chỉ mục tập tin sơ đồ trang

en: Non Profit
vi: Phi lợi nhuận

en: Not set
vi: Không thiết lập

en: Note that this is all about the title tag. This is what you see in your browser's window title bar. This is NOT visible on a page, only in the title bar and in the source code. If enabled, all page, post, category, search and archive page titles get rewritten. You can specify the format for most of them. For example: Using the default post title format below, Rewrite Titles will write all post titles as 'Post Title | Blog Name'. If you have manually defined a title using All in One SEO Pack, this will become the title of your post in the format string.
vi: Lưu ý đây là tất cả về thẻ tiêu đề, là những gì bạn thấy trong thanh tiêu đề của cửa sổ trình duyệt. Nó KHÔNG thấy được trên một trang, chỉ thấy trên thanh tiêu đề và trong mã nguồn. Nếu được kích hoạt, tất cả các tiêu đề trang, bài đăng, chuyên mục, trang tìm kiếm và lưu trữ đều được viết lại. Bạn có thể chỉ rõ loại định dạng cho hầu hết trong số chúng. Ví dụ: Sử dụng định dạng tiêu đề bài đăng mặc định bên dưới, Tiêu đề Viết lại sẽ viết tất cả các tiêu đề bài đăng là "Tiêu đề Bài đăng | Tên Blog'. Nếu bạn đã định nghĩa thủ công một tiêu đề sử dụng Gói SEO Tất Cả Trong Một, nó sẽ trở thành tiêu đề bài đăng của bạn trong chuỗi định dạng.

en: Note: If General Settings is checked, the General Settings, the Feature Manager settings, and the following currently active modules will have their settings data exported:
vi: Lưu ý: nếu Cài đặt chung đã được kiểm tra, Cài đặt chung, cài đặt Trình quản lý tính năng và các module hiện đang kích hoạt sau sẽ có dữ liệu cài đặt của chúng được xuất:

en: Note: you are using dynamic sitemap generation to keep your sitemap current; this will not generate a static sitemap file.
vi: Lưu ý: bạn đang sử dụng tạo sơ đồ trang động để giữ sơ đồ trang hiện tại; việc này sẽ không tạo tập tin sơ đồ trang tĩnh.

en: Notify Bing
vi: Thông báo cho Bing

en: Notify Bing when you update your sitemap settings.
vi: Thông báo Bing khi bạn cập nhật cài đặt sơ đồ trang của bạn.

en: Notify Google
vi: Thông báo cho Google

en: Notify Google when you update your sitemap settings.
vi: Thông báo Google khi bạn cập nhật cài đặt sơ đồ trang của bạn.

en: Notify search engines daily, and also update static sitemap daily if in use. (this uses WP-Cron, so make sure this is working properly on your server as well)
vi: Thông báo cho công cụ tìm kiếm hằng ngày và cập nhật sơ đồ trang tĩnh hằng ngày nếu đang sử dụng. (việc này sử dụng WP-Cron vì thế hãy đảm bảo rằng nó hoạt động chính xác trên máy chủ của bạn)

en: Object Type
vi: Loại đối tượng

en: Off
vi: Tắt

en: On
vi: Bật

en: Once Monthly
vi: Một lần hằng tháng

en: Once Weekly
vi: Một lần Hằng tuần

en: Operating System
vi: Hệ điều hành

en: Optimize
vi: Tối ưu hoá

en: Optimize performance related to SEO and check your system status.
vi: Tối ưu hoá hiệu suất liên quan đến SEO và kiểm tra tình trạng hệ thống của bạn.

en: Optimize your Robots.txt File
vi: Tối ưu hoá tập tin Robots.txt của bạn

en: Options Reset.
vi: Tuỳ Chọn thiết lập lại.

en: Organization
vi: Tổ chức

en: Organize sitemap entries into distinct files in your sitemap. Enable this only if your sitemap contains over 50,000 URLs or the file is over 5MB in size.
vi: Tổ chức các mục sơ đồ trang vào các tập tin riêng biệt trong sơ đồ trang của bạn. Kích hoạt tính năng này chỉ khi sơ đồ trang của bạn chứa hơn 50.000 URL hoặc tập tin vượt quá kích thước 5MB.

en: Override the canonical URLs for this post.
vi: Ghi đè URL hợp quy cho bài đăng này.

en: PHP Exif support
vi: Hỗ trợ PHP Exif

en: PHP IPTC support
vi: Hỗ trợ PHP IPTC

en: PHP Max Post Size
vi: Kích thước bài đăng tối đa PHP

en: PHP Max Script Execute Time
vi: Thời gian thi hành tập lệnh tối đa PHP

en: PHP Max Upload Size
vi: Kích thước tải lên tối đa PHP

en: PHP Memory Limit
vi: Giới hạn bộ nhớ PHP

en: PHP Safe Mode
vi: Chế độ an toàn PHP

en: PHP Version
vi: Phiên bản PHP

en: PHP XML support
vi: Hỗ trợ PHP XML

en: Page Frequency
vi: Tần suất trang

en: Page Priority
vi: Độ ưu tiên trang

en: Page Title Format:
vi: Định dạng tiêu đề trang:

en: Page URL
vi: URL trang

en: Paged Format:
vi: Định dạng trang:

en: Paginate Sitemap Indexes
vi: Đánh số trang các chỉ mục sơ đồ trang

en: Performance
vi: Hiệu suất

en: Person
vi: Cá nhân

en: Person or Organization?
vi: Cá nhân hay tổ chức?

en: Pinterest Site Verification:
vi: Xác thực trang Pinterest:

en: Places a link to the sitemap file in your virtual Robots.txt file which WordPress creates.
vi: Đặt một liên kết đến tập tin sơ đồ trang trong tập tin ảo Robots.txt đã được WordPress tạo của bạn.

en: Places a link to your Sitemap.xml into your virtual Robots.txt file.
vi: Đặt một liên kết đến Sitemap.xml của bạn trong tập tin Robots.txt ảo.

en: Please refer to the document for each tool for help in using these to debug your social meta.
vi: Vui lòng tham khảo tài liệu hướng dẫn cho mỗi công cụ để sử dụng chúng gỡ lỗi meta xã hội của bạn.

en: Please review your settings below and click %s to build your sitemap; then, %s.
vi: Vui lòng xem lại cài đặt của bạn bên dưới và nhấn %s để xây dựng sơ đồ trong của bạn; sau đó %s.

en: Please wait...
vi: Vui lòng chờ...

en: Politician
vi: Chính trị gia

en: Post
vi: Đăng

en: Post Author Image
vi: Ảnh tác giả bài đăng

en: Post Title Format:
vi: Định dạng tiêu đề bài đăng:

en: Post Types
vi: Loại bài đăng

en: Potential conflict with unknown file %s.
vi: Xung đột tiềm tàng với tập tin %s không rõ.

en: Press the connect button to connect with Google Analytics; or if already connected, press the disconnect button to disable and remove any stored analytics credentials.
vi: Ấn nút kết nối để kết nối với Google Analytics; hoặc nếu đã kết nối, nhấn nút ngắt kết nối để ngưng hoặc xoá bất kỳ thông tin phân tích đã lưu nào.

en: Press this button to have Facebook re-fetch and debug this page.
vi: Nhấn nút này để nạp lại Facebook và gỡ lỗi trang này.

en: Preview Snippet
vi: Xem trước đoạn trích

en: Priorities
vi: Các ưu tiên

en: Privacy Settings
vi: Cài đặt riêng tư

en: Pro Version
vi: Phiên bản Pro

en: Product
vi: Sản phẩm

en: Profile
vi: Cá nhân

en: Proposed Changes
vi: Các thay đổi được đề xuất

en: Public Figure
vi: Người nổi tiếng

en: Raise execution time
vi: Tăng thời gian thi hành

en: Raise memory limit
vi: Tăng giới hạn bộ nhớ

en: Read the All in One SEO Pack user guide
vi: Đọc hướng dẫn sử dụng Gói SEO Tất Cả Trong Một

en: Reading Settings
vi: Cài đặt bài đọc

en: Referer Blocklist
vi: Danh sách chặn người giới thiệu

en: Remove Descriptions For Paginated Pages:
vi: Loại bỏ miêu tả cho các trang đã đánh số:

en: Remove Stored Credentials
vi: Loại bỏ các chứng nhận đã lưu trữ

en: Rename Conflicting Files
vi: Đổi tên các tập tin đang xung đột

en: Renamed %s to %s.
vi: Đổi tên %s thành %s.

en: Reset ALL Settings to Defaults
vi: Thiết lập lại TẤT CẢ Cài đặt thành Mặc định

en: Reset Dismissed Notices
vi: Thiết lập lại các thông báo đã bỏ lỡ

en: Reset Features
vi: Thiết lập lại các tính năng

en: Reset General Settings to Defaults
vi: Thiết lập lại Cài đặt chung thành Mặc định

en: Restaurant
vi: Nhà hàng

en: Review Your Settings
vi: Xem lại Cài đặt của bạn

en: Revisions
vi: Bản sửa đổi

en: Rewrite Titles:
vi: Viết lại tiêu đề:

en: Robots Meta NOFOLLOW
vi: Robots Meta KHÔNG THEO DÕI

en: Robots Meta NOINDEX
vi: Robots Meta KHÔNG CHỈ MỤC

en: Robots Meta NOODP
vi: Robots Meta KHÔNG ODP

en: Robots.txt editor
vi: Trình sửa Robots.txt

en: Row %s not found; no rows were deleted.
vi: Dòng %s không tìm thấy; không có dòng được xoá.

en: Rule Type
vi: Loại quy tắc

en: Run Shortcodes In Autogenerated Descriptions:
vi: Chạy mã ngắn trong miêu tả tự tạo:

en: Run Shortcodes In Description
vi: Chạy mã ngắn trong Miêu tả

en: Run Shortcodes In Title
vi: Chạy mã ngắn trong Tiêu đề

en: Run shortcodes that appear in social description meta tags.
vi: Chạy các mã ngắn xuất hiện trong thẻ meta miêu tả xã hội.

en: Run shortcodes that appear in social title meta tags.
vi: Chạy các mã ngắn xuất hiện trong thẻ meta tiêu đề xã hội.

en: SEO Description
vi: Miêu tả SEO

en: SEO Keywords
vi: Từ khoá SEO

en: SEO Settings
vi: Thiết lập SEO

en: SEO Title
vi: Tiêu đề SEO

en: SEO for Custom Post Types:
vi: SEO cho các loại bài đăng tuỳ chỉnh:

en: SEO on only these post types:
vi: SEO chỉ trên các loại bài đăng này:

en: SFWD Debug Mail From Site %s.
vi: Gỡ lỗi mail SFWD từ trang %s.

en: SQL Mode
vi: Chế độ SQL

en: Save
vi: Lưu

en: Save Robots.txt File
vi: Lưu tập tin Robots.txt

en: Scan
vi: Quét

en: Scan Header
vi: Quét tiêu đề

en: Scan Now
vi: Quét ngay

en: Scan Social Meta
vi: Quét Meta xã hội

en: Scan your site for duplicate social meta tags.
vi: Quét những thẻ meta xã hội trùng lắp trên trang của bạn.

en: Schedule Updates
vi: Cập nhật lịch trình

en: School
vi: Trường học

en: Search Title Format:
vi: Tìm kiếm Định dạng tiêu đề:

en: Security Check - If you receive this in error, log out and back in to WordPress
vi: Kiểm tra an ninh - Nếu bạn nhận điều này lỗi, đăng xuất và trở lại WordPress

en: Select Individual
vi: Chọn riêng lẻ

en: Select OG:Image Source
vi: Chọn OG:Nguồn ảnh

en: Select a valid All in One SEO Pack ini file and click 'Import' to import options from a previous state or install of All in One SEO Pack.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/importer-exporter-module/' target='_blank'>Click here for documentation on this setting</a>
vi: Chọn một tập tin ini giá trị trong Gói SEO Tất Cả Trong Một và nhấn 'Nhập' để nhập các tùy chọn từ một trạng thái trước đó hoặc từ cài đặt của Gói SEO Tất Cả Trong Một.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/importer-exporter-module/' target='_blank'>Nhấn vào đây cho tài liệu hướng dẫn trên cài đặt này</a>

en: Select the Open Graph type that best describes the content of this Page or Post.
vi: Chọn loại Đồ Thị mở miêu tả tốt nhất nhất nội dung của Trang hoặc Bài đăng này.

en: Select the default type of Twitter card to display.
vi: Chọn loại mặc địch của thẻ Twitter để hiển thị.

en: Select which Post Types appear in your sitemap.
vi: Chọn Loại Bài Đăng xuất hiện trong sơ đồ trang của bạn.

en: Select which Post Types you want to export your All in One SEO Pack meta data for.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/importer-exporter-module/' target='_blank'>Click here for documentation on this setting</a>
vi: Chọn Loại bài đăng bạn muốn để xuất dữ liệu meta Gói SEO Tất Cả Trong Một của bạn.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/importer-exporter-module/' target='_blank'>Nhấn vào đây cho tài liệu hướng dẫn trên cài đặt này</a>

en: Select which Post Types you want to use All in One SEO Pack to set Open Graph meta values for.
vi: Chọn Loại bài đăng nào bạn muốn sử dụng Gói SEO Tất Cả Trong Một để đặt giá trị thẻ Đồ Thị Mở.

en: Select which taxonomy archives appear in your sitemap
vi: Chọn tài liệu lưu trữ phân loại xuất hiện trong sơ đồ trang của bạn

en: Sent to %s.
vi: Gửi đến %s.

en: Server
vi: Máy chủ

en: Set Preferred Site Name:
vi: Đặt tên trang ưa thích:

en: Set Protocol For Canonical URLs:
vi: Đặt giao thức cho URL hợp quy:

en: Set protocol for canonical URLs.
vi: Đặt giao thức cho URL hợp quy.

en: Set the Open Graph type for your website as either a blog or a website.
vi: Thiết lập loại Đồ thị mở cho trang web của bạn cũng như blog hoặc một trang web.

en: Set the default NOFOLLOW setting for each Post Type.
vi: Thiết lập cài đặt KHÔNG THEO DÕI mặc định cho mọi Loại bài đăng.

en: Set the default NOINDEX setting for each Post Type.
vi: Thiết lập cài đặt KHÔNG CHỈ MỤC mặc định cho mọi Loại bài đăng.

en: Set the default noodp setting for each Post Type.
vi: Đặt cài đặt không odp mặc định cho mọi Loại bài đăng.

en: Set the default noydir setting for each Post Type.
vi: Đặt cài đặt mặc định không ydir cho mọi Loại bài đăng.

en: Set the label for this page menu item.
vi: Đặt nhãn cho mục menu trang này.

en: Set the title attribute for menu links.
vi: Đặt thuộc tính tiêu đề cho các liên kết menu.

en: Settings export file for All in One SEO Pack
vi: Cài đặt xuất tập tin cho Gói SEO Tất Cả Trong Một

en: Show Column Labels for Custom Post Types:
vi: Hiển thị các nhãn cột cho các loại bài đăng tuỳ chỉnh:

en: Show Facebook Author on Articles
vi: Hiển thị Facebook Author trên các bài viết

en: Show Facebook Publisher on Articles
vi: Hiển thị Facebook Publisher trên các bài viết

en: Show Twitter Author
vi: Hiện tác giả Twitter

en: Shows log of most recent requests from blocked bots. Note: this will not track any bots that were already blocked at the web server / .htaccess level.
vi: Hiển thị nhật ký hầu hết các yêu cầu gần đây từ các chương trình bị chặn. Lưu ý: nó không theo dõi bất kỳ chương trình nào đã được chặn tại máy chủ web cấp độ / .htaccess.

en: Sign up today and receive a free copy of the e-book 5 SEO Tips for WordPress ($39 value).
vi: Đăng ký ngay hôm nay và nhận được bản sao ebook 5 Lời khuyên SEO cho WordPress miễn phí (trị giá 39$).

en: Site Name
vi: Tên trang

en: Site URL
vi: URL trang

en: Sitemap %s generated by All in One SEO Pack %s by Michael Torbert of Semper Fi Web Design on %s
vi: Sơ đồ trang %s được tạo ra bởi Gói SEO Tất Cả Trong Một %s bởi Michael Torbert của Semper Fi Web Design trên %s

en: Sitemap Status
vi: Trạng thái sơ đồ trang

en: Slug may not be empty!
vi: Slug không thể để trống!

en: Social Meta
vi: Meta xã hội

en: Social Profile Links
vi: Liên kết hồ sơ xã hội

en: Social Settings
vi: Cài đặt xã hội

en: Song
vi: Bài hát

en: Specifies the name of your sitemap file. This will default to 'sitemap'.
vi: Ghi rõ tên tập tin Sơ đồ trang của bạn. Tên sẽ mặc định là 'sơ đồ trang;.

en: Specify A Preferred Name:
vi: Chỉ rõ một tên ưa thích:

en: Specify Image Height
vi: Chỉ rõ chiều cao ảnh

en: Specify Image Width
vi: Chỉ rõ chiều rộng ảnh

en: Specify Publisher URL:
vi: Chỉ rõ URL Publisher:

en: Specify Video Height
vi: Chỉ rõ chiều cao video

en: Specify Video Width
vi: Chỉ rõ chiều rộng video

en: Split long sitemaps into separate files.
vi: Chia các sơ đồ trang dài thành các tập tin riêng biệt

en: Sport
vi: Thể thao

en: Sports League
vi: Giải đấu thể thao

en: Sports Team
vi: Đội thể thao

en: State Province
vi: Tỉnh

en: Static front page detected, suggested Facebook Object Type is 'website'.
vi: Đã phát hiện trang chủ tĩnh, đề nghị Loại đối tượng Facebook là 'trang web'.

en: Stop badly behaving bots from slowing down your website.
vi: Dừng các chương trình xấu làm chậm trang web của bạn.

en: Submit
vi: Gửi

en: Successfully notified %s about changes to your sitemap at %s.
vi: Đã thông báo thành công cho %s về các thay đổi đến sơ đồ trang của bạn tại %s.

en: Summary
vi: Tổng kết

en: Summary Large Image
vi: Tổng kết ảnh lớn

en: Support
vi: Hỗ trợ

en: System Status
vi: Trạng thái hệ thống

en: TV Show
vi: Chương trình TV

en: Tag Title Format:
vi: Định dạng tiêu đề thẻ

en: Taxonomies
vi: Nguyên tắc phân loại

en: Tells search engines not to index the sitemap file itself.
vi: Báo công cụ tìm kiếm không tự lập chỉ mục tập tin sơ đồ trang.

en: Thank you for running the latest and greatest All in One SEO Pack ever! New since 2.2: Control who accesses your site with the new Robots.txt Editor and File Editor modules!  Enable them from the Feature Manager.  Remember to review your settings, we have added some new ones!
vi: Cảm ơn bạn đã chạy Gói SEO Tất Cả Trong Một mới nhất và tuyệt vời nhất từ trước đến nay! Các cập nhật mới từ 2.2: Kiểm soát những ai truy cập trang của bạn với module Trình sửa Robots.txt và Trình sửa tập tin mới! Kích hoạt chúng từ Trình quản lý tính năng. Xin nhớ xem lại các cài đặt của bạn, chúng tôi đã bổ sung thêm một vài tính năng mới!

en: Thank you for running the latest and greatest All in One SEO Pack ever! Please review your settings, as we're always adding new features for you!
vi: Cảm ơn bạn đã chạy Gói SEO Tất Cả Trong Một mới nhất và tuyệt vời nhất từ trước đến nay! Vui lòng xem lại các cài đặt của bạn vì chúng tôi luôn thêm các tính năng mới!

en: Thank you for your donation, it helps keep this plugin free and actively developed!
vi: Cảm ơn bạn đã góp tặng, việc này giúp giữ cho plugin miễn phí và phát triển tích cực!

en: Thank you!
vi: Cảm ơn bạn!

en: The Google+ profile you enter here will appear on your homepage only as the rel="publisher" tag. It is recommended that the URL you enter here should be the Google+ profile for your business.
vi: Hồ sơ Google+ bạn nhập tại đây sẽ xuất hiện trên trang chủ của bạn chỉ như thẻ rel="publisher". Chúng tôi khuyến nghị rằng URL bạn nhập tại đây nên là hồ sơ Google+ cho doanh nghiệp của bạn.

en: The Home Description is the Open Graph description for your home page.
vi: Miêu tả trang chủ là miêu tả Đồ thị mở cho trang chủ của bạn.

en: The Home Image is the Open Graph image for your home page.
vi: Hình ảnh trang chủ là hình ảnh Đồ thị mở cho trang chủ của bạn.

en: The Home Tag allows you to add a list of keywords that best describe your home page content.
vi: Thẻ trang chủ cho phép bạn thêm danh sách từ khoá miêu tả tốt nhất nội dung trang chủ của bạn.

en: The Home Title is the Open Graph title for your home page.
vi: Tiêu đề trang chủ là tiêu đề Đồ thị mở cho trang chủ của bạn.

en: The META description for this page. This will override any autogenerated descriptions.
vi: Miêu tả META cho trang này. Nó sẽ ghi đè bất kỳ miêu tả tự tạo nào.

en: The Site Name is the name that is used to identify your website.
vi: Tên trang là tên được sử dụng để xác định trang web của bạn.

en: The following macros are supported:
vi: Các macro sau được hỗ trợ:

en: The frequency of the page.
vi: Tần suất của trang

en: The priority of the page.
vi: Ưu tiên của trang

en: The red indicator means that the syntax is invalid for a robots.txt file.
vi: Chỉ thị màu đỏ nghĩa là cú pháp cho một tập tin robots.txt không hợp lệ.

en: The yellow indicator means that a non-standard extension was recognized; not all crawlers may recognize it or interpret it the same way. The Allow and Sitemap directives are commonly used by Google and Yahoo.
vi: Chỉ thị màu vàng nghĩa là phần mở rộng không theo chuẩn đã được công nhận; không phải tất cả trình thu thập có thể nhận ra hoặc giải thích nó theo cùng một cách. Chỉ dẫn Cho phép và Sơ đồ trang thường được sử dụng bởi Google và Yahoo.

en: Themes
vi: Chủ đề

en: There are no other modules currently loaded!
vi: Không có module khác hiện đã được tải!

en: This Open Graph meta allows you to add a general section name that best describes this content.
vi: Meta Đồ thị mở này cho phép bạn thêm tên phần chung miêu tả tốt nhất nội dung này.

en: This Open Graph meta allows you to add a list of keywords that best describe this content.
vi: Meta Đồ thị mở này cho phép bạn thêm danh sách từ khoá miêu tả tốt nhất nội dung này.

en: This allows you to set the title tags for each Custom Post Type.
vi: Điều này cho phép bạn thiết lập các thẻ tiêu đề cho mỗi Loại bài đăng tuỳ chỉnh.

en: This controls the format of Meta Descriptions.The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng của Miêu tả Meta. Các macro sau được hỗ trợ:

en: This controls the format of the title tag for Author Archives.<br />The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng thẻ tiêu đề cho Tác giả lưu trữ.<br />Các macro sau được hỗ trợ:

en: This controls the format of the title tag for Category Archives.<br />The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng thẻ tiêu đề cho các Chuyên mục lưu trữ.<br />Các macro sau được hỗ trợ:

en: This controls the format of the title tag for Custom Post Archives.<br />The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng thẻ tiêu đề cho các Lưu trữ bài đăng tuỳ chỉnh.<br />Các macro sau được hỗ trợ:

en: This controls the format of the title tag for Date Archives.<br />The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng thẻ tiêu đề cho các Ngày lưu trữ.<br />Các macro sau được hỗ trợ:

en: This controls the format of the title tag for Pages.<br />The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng thẻ tiêu đề cho các trang.<br />Các macro sau được hỗ trợ:

en: This controls the format of the title tag for Posts.<br />The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng thẻ tiêu đề cho các bài đăng.<br />Các macro sau được hỗ trợ:

en: This controls the format of the title tag for Tag Archives.<br />The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng thẻ tiêu đề cho Thẻ lưu trữ.<br />Các macro sau được hỗ trợ:

en: This controls the format of the title tag for the 404 page.<br />The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng thẻ tiêu đề cho trang 404.<br />Các macro sau được hỗ trợ:

en: This controls the format of the title tag for the Search page.<br />The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng thẻ tiêu đề cho Trang tìm kiếm.<br />Các macro sau được hỗ trợ:

en: This controls the format of the title tag for your Home Page.<br />The following macros are supported:
vi: Điều này kiểm soát định dạng thẻ tiêu đề cho Trang chủ của bạn.<br />Các macro sau được hỗ trợ:

en: This enables support for IP Anonymization in Google Analytics.
vi: Kích hoạt hỗ trợ cho IP Ẩn danh trong Google Analytics.

en: This enables support for the Display Advertiser Features in Google Analytics.
vi: Kích hoạt hỗ trợ cho Tính năng nhà quảng cáo hiển thị trong Google Analytics.

en: This enables support for the Enhanced Ecommerce in Google Analytics.
vi: Kích hoạt hỗ trợ cho Thương mại điện tử tăng cường trong Google Analytics.

en: This enables support for the Enhanced Link Attribution in Google Analytics.
vi: Kích hoạt hỗ trợ cho Thuộc tính liên kết tăng cường trong Google Analytics

en: This is the Open Graph description of this Page or Post.
vi: Đây là miêu tả Đồ Thị Mở của Trang hoặc Bài đăng này.

en: This is the Open Graph title of this Page or Post.
vi: Đây là tiêu đề Đồ Thị Mở của Trang hoặc Bài đăng này.

en: This is the list of disallowed referers used for blocking bad bots.
vi: Đây là danh sách người giới thiệu không được phép dùng để chặn các chương trình xấu.

en: This is the list of disallowed user agents used for blocking bad bots.
vi: Đây là danh sách đại lý người dùng không được phép dùng để chặn các chương trình xấu.

en: This lets you select which screens display the SEO Title, SEO Keywords and SEO Description columns.
vi: Điều này cho phép bạn chọn màn hình hiển thị cột Tiêu đề SEO, Từ khoá SEO và Miêu tả SEO.

en: This option allows you to control whether rel="publisher" is displayed on the homepage of your site. Google recommends using this if the site is a business website.
vi: Tuỳ chọn này cho phép bạn kiểm soát rel="publisher" được hiển thị trên trang chủ của bạn. Google khuyến nghị sử dụng nếu đây là một trang web doanh nghiệp.

en: This option allows you to control which types of pages you want to display rel="author" on for Google authorship. The options include the Front Page (the homepage of your site), Posts, Pages, and any Custom Post Types. The Everywhere Else option includes 404, search, categories, tags, custom taxonomies, date archives, author archives and any other page template.
vi: Tùy chọn này cho phép bạn kiểm soát Loại trang bạn muốn hiển thị rel="author" trên tác quyền Google. Các tùy chọn bao gồm Trang đầu (trang chủ trang web của bạn), Các bài đăng, các trang và bất kỳ Loại bài đăng tùy chỉnh nào. Tùy chọn Khắp Mọi Nơi Khác bao gồm 404, tìm kiếm, chuyên mục, thẻ, nguyên tắc phân loại tùy chỉnh, ngày lưu trữ, tác giả lưu trữ và bất kỳ mẫu trang nào khác.

en: This option allows you to toggle the use of Meta Keywords throughout the whole of the site.
vi: Tuỳ chọn này cho phép bạn chuyển đổi sử dụng Từ khoá Meta trong suốt toàn bộ trang.

en: This option lets you choose which image will be displayed by default for the Open Graph image. You may override this on individual posts.
vi: Tuỳ chọn này cho phép bạn chọn hình ảnh nào sẽ được hiển thị theo mặc định cho hình ảnh Đồ thị mở. Bạn có thể ghi đề nó trên các bài đăng cá nhân.

en: This option lets you fall back to the default image if no image could be found above.
vi: Tuỳ chọn này cho phép bạn trở lại hình ảnh mặc định nếu không có hình ảnh nào được tìm thấy ở trên.

en: This option lets you select the Open Graph image that will be used for this Page or Post, overriding the default settings.
vi: Tùy chọn này cho phép bạn chọn hình ảnh Đồ thị mở sẽ được sử dụng cho Trang hoặc Bài đăng này, ghi đè lên các thiết lập mặc định.

en: This option lets you set a default height for your images, where unspecified.
vi: Tuỳ chọn này cho phép bạn đặt chiều cao mặc định cho hình ảnh của bạn, nơi không xác định.

en: This option lets you set a default width for your images, where unspecified.
vi: Tuỳ chọn này cho phép bạn đặt chiều rộng mặc định cho hình ảnh của bạn, nơi không xác định.

en: This option lets you specify a link to the Open Graph video used on this Page or Post.
vi: Tùy chọn này cho phép bạn chỉ định một liên kết đến video Đồ thị mở được sử dụng trên Trang hoặc Bài viết này.

en: This option lets you upload an image to use as the Open Graph image for this Page or Post.
vi: Tùy chọn này cho phép bạn tải lên hình ảnh để sử dụng như hình ảnh Đồ thị mở cho Trang hoặc Bài đăng này.

en: This option sets a default image that can be used for the Open Graph image. You can upload an image, select an image from your Media Library or paste the URL of an image here.
vi: Tuỳ chọn này đặt một hình ảnh mặc định có thể được dùng cho hình ảnh Đồ thị mở. Bạn có thể tải một hình ảnh, chọn một hình ảnh từ Thư viện phương tiện của bạn hoặc dán URL hình ảnh tại đây.

en: This option will automatically generate Canonical URLs for your entire WordPress installation.  This will help to prevent duplicate content penalties by <a href=\'http://googlewebmastercentral.blogspot.com/2009/02/specify-your-canonical.html\' target=\'_blank\'>Google</a>.
vi: Tuỳ chọn này sẽ tạo tự động URL Hợp quy cho toàn bộ cài đặt WordPress của bạn. Nó sẽ giúp ngăn phạt nội dung trùng lặp bởi <a href=\'http://googlewebmastercentral.blogspot.com/2009/02/specify-your-canonical.html\' target=\'_blank\'>Google</a>.

en: This setting allows you to raise your PHP execution time to a reasonable value.
vi: Cài đặt này cho phép bạn tăng thời gian thi hành PHP của bạn đến một giá trị hợp lý.

en: This setting allows you to raise your PHP memory limit to a reasonable value. Note: WordPress core and other WordPress plugins may also change the value of the memory limit.
vi: Cài đặt này cho phép bạn tăng giới hạn bộ nhớ PHP đến một giá trị hợp lý. Lưu ý: Lõi WordPress và plugin WordPress cũng có thể thay đổi giá trị giới hạn bộ nhớ.

en: This string gets appended/prepended to titles of paged index pages (like home or archive pages).
vi: Chuỗi này được gắn/thêm vào phía trước tiêu đề của trang chỉ mục đánh số (như trang chủ hoặc trang lưu trữ).

en: This will be the Meta Description for your homepage. This is independent of any other option. The default is no Meta Description at all if this is not set.
vi: Đây sẽ là Miêu tả Meta cho trang chủ của bạn. Nó độc lập với bất kỳ tuỳ chọn nào khác. Nếu không thiết lập, thiết lập mặc định không có Miêu tả Meta.

en: This will show or hide the advanced options for SEO for Custom Post Types.
vi: Điều này sẽ hiện hoặc ẩn các tuỳ chọn nâng cao cho SEO các loại bài đăng tuỳ chỉnh.

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Title Attribute
vi: Thuộc tính tiêu đề

en: Title Format:
vi: Định dạng tiêu đề:

en: Title Settings
vi: Cài đặt tiêu đề

en: Track Blocked Bots
vi: Theo dõi các chương trình đã chặn

en: Track Multiple Domains:
vi: Theo dõi nhiều tên miền:

en: Track Outbound Links:
vi: Theo dõi các liên kết outbound:

en: Tracking Domain:
vi: Theo dõi tên miền:

en: Twitter Card Type
vi: Loại thẻ Twitter

en: Twitter Domain
vi: Tên miền Twitter

en: Twitter Settings
vi: Cài đặt Twitter

en: Twitter Site
vi: Trang Twitter

en: UPGRADE TO PRO VERSION
vi: NÂNG CẤP THÀNH PHIÊN BẢN PRO

en: URL to the page.
vi: URL đến trang

en: Unauthorized access; try reloading the page.
vi: Truy cập trái phép, thử tải lại trang

en: University
vi: Đại học

en: Unprotect Post Meta Fields:
vi: Trường meta bài đăng không bảo vệ:

en: Update .htaccess
vi: Cập nhật .htaccess

en: Update Features
vi: Cập nhật các tính năng

en: Update Options
vi: Cập nhật các tuỳ chọn

en: Update Robots.txt File
vi: Cập nhật Tập tin Robots.txt

en: Update Sitemap
vi: Cập nhật sơ đồ trang

en: Update robots.txt
vi: Cập nhật robots.txt

en: Updated .htaccess rules.
vi: Quy tắc .htaccess đã cập nhật.

en: Updated sitemap settings.
vi: Đã cập nhật cài đặt sơ đồ trang.

en: Upgrade To Pro
vi: Nâng cấp thành bản Pro

en: Upgrade to All in One SEO Pack Pro Version
vi: Nâng cấp thành Phiên bản Gói SEO Tất Cả Trong Một Pro

en: Upgrade to Pro
vi: Nâng cấp đến chuyên nghiệp

en: Use AIOSEO Title and Description
vi: Sử dụng Tiêu đề và Mô tả AIOSEO

en: Use Categories In Article Tags
vi: Sử dụng chuyên mục trong thẻ bài viết

en: Use Categories for META keywords:
vi: Sử dụng các chuyên mục cho từ khoá META:

en: Use Custom Field For Image
vi: Sử dụng trường tuỳ chỉnh cho ảnh

en: Use Default If No Image Found
vi: Sử dụng mặc định nếu không tìm thấy hình ảnh nào

en: Use Keywords In Article Tags
vi: Sử dụng từ khoá trong thẻ bài viết

en: Use Keywords:
vi: Sử dụng từ khoá:

en: Use Original Title:
vi: Sử dụng tiêu đề gốc:

en: Use Post Tags In Article Tags
vi: Sử dụng thẻ bài đăng trong thẻ bài viết

en: Use Schema.org Markup
vi: Sử dụng Đánh dấu Schema.org

en: Use Static Front Page Instead
vi: Thay bằng sử dụng trang đầu tĩnh

en: Use Tags for META keywords:
vi: Sử dụng thẻ cho từ khoá META:

en: Use Universal Analytics:
vi: Sử dụng Universal Analytics:

en: Use catergories in generated article tags.
vi: Sử dụng các chuyên mục trong các thẻ bài viết đã tạo.

en: Use keywords in generated article tags.
vi: Sử dụng từ khoá trong các thẻ bài viết đã tạo.

en: Use nofollow for paginated pages/posts:
vi: Sử dụng không theo dõi cho các trang/bài đăng đã đánh số:

en: Use noindex for Author Archives:
vi: Sử dụng không chỉ mục cho Tác giả lưu trữ:

en: Use noindex for Categories:
vi: Sử dụng không chỉ mục cho các chuyên mục:

en: Use noindex for Date Archives:
vi: Sử dụng không chỉ mục cho Ngày lưu trữ:

en: Use noindex for Tag Archives:
vi: Sử dụng không chỉ mục cho Thẻ Bài viết:

en: Use noindex for Taxonomy Archives:
vi: Sử dụng không chỉ mục cho Phân loại bài viết:

en: Use noindex for paginated pages/posts:
vi: Sử dụng không chỉ mục để Đánh số trang/bài đăng:

en: Use noindex for the 404 page:
vi: Sử dụng không chỉ mục cho Trang 404:

en: Use noindex for the Search page:
vi: Sử dụng không chỉ mục cho Trang tìm kiếm:

en: Use output buffering to ensure that the title gets rewritten. Enable this option if you run into issues with the title tag being set by your theme or another plugin.
vi: Sử dụng bộ đệm đầu ra để đảm bảo rằng tiêu đề được viết lại. Kích hoạt tuỳ chọn này nếu bạn gặp vấn đề với thẻ tiêu đề được thiết lập bởi chủ đề của bạn hoặc plugin khác.

en: Use page slugs or page IDs, seperated by commas, to exclude pages from the sitemap.
vi: Sử dụng trang slug hoặc trang ID, phân cách bởi dấu phẩy để loại trừ các trang ra khỏi sơ đồ trang.

en: Use post tags in generated article tags.
vi: Sử dụng các thẻ bài đăng trong các thẻ bài viết đã tạo.

en: Use rewrites to generate your sitemap on the fly. NOTE: This is required for WordPress Multisite.
vi: Sử dụng ghi đè để tạo sơ đồ trang của bạn bỏ qua các bước trung gian. LƯU Ý: Yêu cầu Nhiều trang WordPress.

en: Use the new Universal Analytics tracking code for Google Analytics.
vi: Sử dụng mã theo dõi Universal Analytics mới cho Google Analytics.

en: Use the rule builder below to add rules to create a new Robots.txt file.  If you already have a Robots.txt file you should use the File Editor feature in All in One SEO Pack to edit it or you can delete your current Robots.txt file and start a new one with the rule builder below.
vi: Sử dụng công cụ xây dựng quy tắc dưới đây để thêm các quy tắc nhằm tạo ra tập tin Robots.txt mới. Nếu bạn đã có một tập tin Robots.txt, bạn nên sử dụng tính năng Trình sửa Tập tin trong Gói SEO Tất Cả Trong Một để chỉnh sửa hoặc bạn có thể xóa tập tin Robots.txt hiện tại của bạn và bắt đầu một tập tin mới với công cụ xây dựng quy tắc dưới đây.

en: Use the system default
vi: Sử dụng mặc định hệ thống

en: Use these checkboxes to select which Post Types you want to use All in One SEO Pack with.
vi: Sử dụng các hộp đánh dấu này để chọn Loại bài đăng bạn muốn sử dụng Gói SEO Tất Cả Trong Một.

en: Use this option to enable tracking of multiple or additional domains.
vi: Sử dụng tuỳ chọn này để kích hoạt theo dõi nhiều tên miền hoặc tên miền bổ sung.

en: Use wp_title to get the title used by the theme; this is disabled by default. If you use this option, set your title formats appropriately, as your theme might try to do its own title SEO as well.
vi: Sử dụng wp_title để có được tiêu đề được dùng cho chủ đề; mặc định chức năng này là tắt. Nếu bạn sử dụng tuỳ chọn này, hãy đặt định dạng tiêu đề của bạn phù hợp vì chủ đề của bạn có thể cố thực hiện SEO tiêu đề riêng nó.

en: User Agent
vi: Đại lý người dùng

en: User Agent Blocklist
vi: Danh sách chặn đại lý người dùng

en: Version
vi: Phiên bản

en: Video Sitemap
vi: Video sơ đồ trang

en: View the Changelog
vi: Xem Nhật ký các thay đổi

en: Warning: a static sitemap '%s' generated by All in One SEO Pack %s on %s already exists that may conflict with dynamic sitemap generation.
vi: Cảnh báo: một sơ đồ trang tĩnh '%s' đã tạo bởi Gói SEO Tất Cả Trong Một %s trên %s đã thực sự tồn tại, nó có thể xung đột với việc tạo sơ đồn trang động.

en: Warning: dynamic sitemap generation must have permalinks enabled.
vi: Cảnh báo: việc tạo sơ đồ trang động phải có liên kết tĩnh được kích hoạt.

en: Warning: your privacy settings are configured to ask search engines to not index your site; you can change this under %s for your blog.
vi: Cảnh báo: cài đặt riêng tư của bạn được thiết lập để yêu cầu các công cụ tìm kiếm không lập chỉ mục trang của bạn; bạn có thể thay đổi nó trong %s cho blog của bạn.

en: Watch video tutorials
vi: Xem hướng dẫn video

en: Webmaster Verification
vi: Xác thực Webmaster

en: Website
vi: Trang web

en: Weekly
vi: Hằng tuần

en: Welcome to Version %s!
vi: Chào mừng đến Phiên bản %s!

en: What Does This Mean?
vi: Điều này có nghĩa là gì?

en: What you enter here will be copied verbatim to the header of all Pages. You can enter whatever additional headers you want here, even references to stylesheets.
vi: Những gì bạn nhập tại đây sẽ được sao chép nguyên văn đến phần đầu trang của tất cả các trang. Bạn có thể nhập bất cứ phần đầu trang bổ sung nào bạn muốn tại đây, thậm chí tham chiếu bảng mẫu.

en: What you enter here will be copied verbatim to the header of all Posts. You can enter whatever additional headers you want here, even references to stylesheets.
vi: Những gì bạn nhập tại đây sẽ được sao chép nguyên văn đến phần đầu trang của tất cả các bài đăng. Bạn có thể nhập bất cứ phần đầu trang bổ sung nào bạn muốn tại đây, thậm chí tham chiếu bảng mẫu.

en: What you enter here will be copied verbatim to the header of the front page if you have set a static page in Settings, Reading, Front Page Displays. You can enter whatever additional headers you want here, even references to stylesheets. This will fall back to using Additional Page Headers if you have them set and nothing is entered here.
vi: Nếu bạn đặt một trang tĩnh trong phần Cài đặt, Đọc, Hiển thị Trang đầu thì những gì bạn nhập tại đây sẽ được sao chép nguyên văn đến phần đầu trang của trang chủ. Bạn có thể nhập bất cứ phần đầu trang bổ sung nào bạn muốn tại đây, thậm chí tham chiếu bảng mẫu. Nó sẽ sử dụng lại Phần đầu trang bổ sung nếu bạn đã thiết lập và không nhập vào đây điều gì.

en: What you enter here will be copied verbatim to the header of the home page if you have Front page displays your latest posts selected in Settings, Reading.  It will also be copied verbatim to the header on the Posts page if you have one set in Settings, Reading. You can enter whatever additional headers you want here, even references to stylesheets.
vi: Nếu trang chủ hiển thị bài đăng mới nhất đã chọn trong phần Cài đặt, Đọc thì những gì bạn nhập tại đây sẽ được sao chép nguyên văn đến phần đầu trang của trang chủ. Nó cũng sẽ được sao chép nguyên văn đến phần đầu trang trên trang bài đăng nếu bạn đã thiết lập trong phần Cài đặt, Đọc. Bạn có thể nhập bất cứ phần đầu trang bổ sung nào bạn muốn tại đây, thậm chí tham chiếu bảng mẫu.

en: WordPress DB Version
vi: Phiên bản WordPress DB

en: WordPress Version
vi: Phiên bản WordPress

en: XML Sitemap
vi: Sơ đồ trang XML

en: XML Sitemaps
vi: Sơ đồ trang XML

en: Yes
vi: Có

en: You may change this by activating or deactivating modules in the Feature Manager.
vi: Bạn có thể thay đổi bằng cách kích hoạt hoặc ngưng kích hoạt module trong Trình quản lý tính năng

en: You may choose to export settings from active modules, and content from post data.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/importer-exporter-module/' target='_blank'>Click here for documentation on this setting</a>
vi: Bạn có thể chọn để xuất các cài đặt từ module hoạt động và nội dung từ dữ liệu đăng.<br /><a href='http://semperplugins.com/documentation/importer-exporter-module/' target='_blank'>Nhấn vào đây cho tài liệu hướng dẫn trên cài đặt này</a>

en: You may prefer to use the social meta tags that are being output by the other plugin(s) or theme.  If so, then you should deactivate this Social Meta feature in All in One SEO Pack Feature Manager.
vi: Bạn có thể ưa thích sử dụng các thẻ meta xã hội đang được xuất ra bởi các plugin hoặc chủ đề khác. Nếu vậy, bạn nên tắt tính năng Meta xã hội này trong Trình Quản lý tính năng Gói SEO Tất Cả Trong Một.

en: You should avoid duplicate social meta tags.  You can use these free tools from Facebook, Google and Twitter to validate your social meta and check for errors:
vi: Bạn nên tránh nhân đôi các thẻ meta xã hội. Bạn có thể sử dụng các công cụ miễn phí này từ Facebook, Google và Twitter để xác thực meta xã hội của bạn và kiểm tra lỗi:

en: Your Robots.txt file has been optimized.  Here are the results and recommendations.  Click the Update Robots.txt File button below to write these changes to your Robots.txt file.  Click the Disregard Changes button to ignore these recommendations and keep your current Robots.txt file.
vi: Tập tin Robots.txt của bạn đã được tối ưu hoá. Đây là kết quả và khuyến nghị. Nhấn nút Cập nhật tập tin Robots.txxt bên dưới để viết những thay đổi này vào tập tin Robots.txt của bạn. Nhấn nút Bỏ qua các thay đổi để bỏ qua những khuyến nghị này và giữ tập tin Robots.txt hiện tại của bạn.

en: archive pages
vi: các trang lưu trữ

en: author pages
vi: trang tác giả

en: by %s of %s.
vi: bằng %s của %s.

en: compressed
vi: đã nén

en: dynamic
vi: động

en: dynamically
vi: động

en: file '%s' statically
vi: tập tin '%s' tĩnh

en: follow
vi: theo dõi

en: frequency
vi: tần suất

en: homepage
vi: trang chủ

en: index
vi: chỉ mục

en: nofollow
vi: không theo dõi

en: noindex
vi: không lập chỉ mục

en: noodp
vi: không odp

en: noydir
vi: không ydir

en: posts
vi: các bài đăng

en: priority
vi: ưu tiên

en: static
vi: tĩnh

en: taxonomies
vi: các nguyên tắc phân loại

en: view your sitemap
vi: xem sơ đồ trang của bạn
